Abin da Ya Kamata Ku Sani Game da Tsarin Tsarin Tsarin Kankara

Kankare tsariaiki a matsayin mold don samar da kankare abubuwa da ciwon da ake so size da kuma sanyi.Yawancin lokaci ana kafa shi don wannan dalili sannan a cire shi bayan simintin ya warke zuwa ga gamsarwa.A wasu lokuta, ana iya barin simintin siminti a wuri don zama ɓangare na tsarin dindindin.Don aiki mai gamsarwa, aikin tsari dole ne ya kasance mai ƙarfi da ƙarfi don ɗaukar nauyin da simintin ke samarwa, ma'aikata suna sanyawa da kammala simintin, da duk wani kayan aiki ko kayan da aka goyan bayan fom.

Don yawancin sifofi na kankare, mafi girma guda ɗaya na farashi shine tsarin aiki.Don sarrafa wannan farashi, yana da mahimmanci don zaɓar da amfani da simintin siminti waɗanda suka dace da aikin.Baya ga kasancewa na tattalin arziki, dole ne kuma a gina tsarin aiki tare da isassun inganci don samar da simintin siminti wanda ya dace da ƙayyadaddun ayyuka don girma, matsayi, da ƙarewa.Hakanan dole ne a tsara fom, ginawa, da amfani da su domin an cika duk ƙa'idodin aminci.

Kudin tsarin aiki na iya wuce kashi 50% na jimlar farashin simintin, kuma tanadin farashin aikin ya kamata a fara da maginin gini da injiniya.Ya kamata su zabi girma da siffofi na abubuwan da ke cikin tsarin, bayan la'akari da buƙatun ƙira da farashin kayan aiki, ban da buƙatun ƙira na yau da kullun na bayyanar da ƙarfi.Tsayar da ma'auni akai-akai daga bene zuwa bene, ta yin amfani da ma'aunin da suka dace da daidaitattun girman kayan, da kuma nisantar rikitattun sifofi don abubuwa don adana kankare wasu misalan yadda injiniyan gine-gine da injiniyan gini za su iya rage farashin ƙira.
concrete-formwork-construction

Dole ne a tsara duk aikin da kyau kafin a fara ginin.Zane-zanen da ake buƙata zai dogara ne akan girman, rikitarwa, da kayan (la'akari da sake amfani da su) na fom.Ya kamata a tsara tsarin aiki don ƙarfi da sabis.Ya kamata a bincika kwanciyar hankali tsarin da ƙulla mamba a kowane yanayi.

Ƙaƙƙarfan tsari shine tsarin wucin gadi da aka gina don tallafawa da tsare kankare har sai ya taurare kuma yawanci yakan kasu kashi biyu: aikin tsari da shoring.Aiki na tsari yana nufin sifofin tsaye da aka yi amfani da su don samar da bango da ginshiƙai yayin da shoring na nufin aikin kwance don tallafawa tukwane da katako.

Dole ne a ƙirƙira fom don tsayayya da duk kayan aiki na tsaye da na gefe da aka fallasa kan aikin tsari yayin jigilar kaya da amfani.Siffofin na iya zama ko daibangarori da aka riga aka tsarako na al'ada-gina don aikin.Amfanin fa'idodin da aka riga aka tsara shi ne saurin haɗuwa da sauƙi na sake fasalin siffofin don sake zagayowar zuwa wurare masu yawa.Rashin lahani shine kafaffen panel da ƙullun ƙulla waɗanda ke iyakance aikace-aikacen su na gine-gine da ƙayyadaddun ƙirar ƙira waɗanda za su iya iyakance amfani da su don wasu aikace-aikace.An ƙera fom ɗin da aka ƙera na yau da kullun don haɓaka ingantaccen aiki ga kowane aikace-aikacen amma ba su da sauƙin sake saitawa don sauran wuraren zuba.Ana iya gina fom na al'ada don ɗaukar kowane la'akari na gine-gine ko yanayin lodi.
concrete-formwork-building-construction


Lokacin aikawa: Yuli-13-2020